Chương III- Điện học

2N

Cho sơ đồ mạch điện gồm 2 bóng đèn mắt song song. Biết hiệu điện thế đặt vào 2 đầu đoạn mạch là U=40V ,tính hiệu cường độ dòng điện chạy qua mỗi đèn?

TC
2 tháng 5 2022 lúc 9:18

Cho sơ đồ mạch điện gồm 2 bóng đèn mắt song song. Biết hiệu điện thế đặt vào 2 đầu đoạn mạch là U=40V ,tính hiệu cường độ dòng điện chạy qua mỗi đèn?

Bình luận (0)
H24
2 tháng 5 2022 lúc 9:18

Vì 2 bóng đèn được mắc song song nên:

U=U1=U2=40V

Vậy HĐT dòng điện chạy qua mỗi bóng đèn=40V

Bình luận (1)
H24
2 tháng 5 2022 lúc 9:19

mắt=>mắc

Bình luận (0)
H24
2 tháng 5 2022 lúc 9:19
Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NL
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
VL
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
SS
Xem chi tiết
TV
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết