Chương I- Cơ học

TT

Bạn nặng 60kg . Lúc đứng yên trên mặt đất thì lực mặt đất tác dụng lên bạn có độ kiwns khoảng bao nhiêu? Sao lực này không nhấc bổng bạn lên? Câu 2: thả một quả bóng cao su xuống nền nhà nó bật trở lên. Có cần phải có lực tác động để nó bật trở lên không? Vì sao? Lực nào làm nó bật trở lên?

BS
9 tháng 9 2021 lúc 10:59

*Bạn nặng 60kg. Lúc đứng yên trên mặt đất thì lực mặt đất tác dụng lên bạn có độ kiwns khoảng bao nhiêu? Sao lực này không nhấc bổng bạn lên?
- Mik ko hỉu "độ kiwns" là j nên ko trả lời đc câu này.
*Câu 2: thả một quả bóng cao su xuống nền nhà nó bật trở lên. Có cần phải có lực tác động để nó bật trở lên không? Vì sao? Lực nào làm nó bật trở lên?
- Khồng cần phải có lực tác động để nó bật trở lên vì lực đàn hồi làm cho nó bật trở lên.
(Nếu mik có sai sót j mn sửa nhé)

Bình luận (1)
EC
9 tháng 9 2021 lúc 11:07

Câu 1:Lực tác dụng lên mặt đất là: P=10m=10.60=600 (N)

Bình luận (4)

Các câu hỏi tương tự
ND
Xem chi tiết
VN
Xem chi tiết
HP
Xem chi tiết
TX
Xem chi tiết
VN
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PT
Xem chi tiết
LM
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết