Chương II : Hàm số và đồ thị

NN

Bạn An đi xe đạp từ nhà đến trường với vận tốc 12km/h. Lập hàm số biểu thị quãng đường s mà bạn An đi được trong thời gian t giờ?

TB
7 tháng 2 2022 lúc 22:02

Giải :

Quãng đường đi từ nhà đến trường là :

s=v⋅t=12⋅0,5=6(km)

Thời gian An đi với vận tốc 10 km/h để đến trường là :

t=s/v=6/10=0,6(h)

0,6 giờ = 36 ( phút )

Vậy nếu An đi với vận tốc 10 km/h thì đi hết 36 phút

Bình luận (1)

Các câu hỏi tương tự
PL
Xem chi tiết
MH
Xem chi tiết
PL
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
TA
Xem chi tiết
AP
Xem chi tiết
LC
Xem chi tiết
MC
Xem chi tiết
MA
Xem chi tiết