bài 2 : Một khối sắt có khối lượng là 1560 g và thể tích của nó là 200 cm3 .
a.Tính khối lượng riêng của sắt theo đơn vị kg/m3.Trọng lượng riêng của sắt là bao nhiêu N/m3 ?
b.10 m3 sắt có khối lượng bao nhiêu tạ ?
c.4,68 tấn sắt có thể tích là bao nhiêu ?
giúp mình với , mình đang cần gấp!!!!!!!!!!!ai trả lời nhanh sẽ được tick.......
a) 1560g=1,56kg
200cm3=0,0002m3
Dsắt=\(\frac{m_{sắt}}{V_{sắt}}=\frac{1,56}{0,0002}=7800kg\)/m3
d=10D=10.7800=78000N/m3
b)1m3 sắt nặng 7800kg
10m3 sắt nặng: 10.7800=78000kg=780 tạ
4,68 tấn =4680kg
c) 1m3 sắt nặng 7800kg
4680kg sắt có thể tích là: \(\frac{4680.1}{7800}=0,6m^{3^{ }}\)
@phynit
a) 1560g=1.56kg
200cm^3=0.0002m^3
Khối lượng riêng của sắt là :
\(D=\frac{m}{V}=\frac{1.56}{0.0002}=7800\)(kg/m^3)
Trọng lượng riêng cúa sắt là :
\(d=10.D=10.7800=78000\)(N/m^3)
b) 1,56kg=0,0002(m^3)
.....kg?=10m^3
10m^3 có khối lượng là :
10.1,56:0,0002=78000(kg)
c) giải tương tự câu b