Bài 1: Tập hợp, phần tử của tập hợp

KL

1 ô tô dự định đi từ A đến B mất 3 giờ 12 phút, nhưng thực tế vận tốc của ô tô chỏ bằng 80% dự tính. Hỏi thực tế ô tô đi từ A đến B hết bao lâu, biết quãng đường AB dài 192 km?

PT
10 tháng 6 2020 lúc 17:21

Đổi 3 giờ 12 phút = \(\frac{16}{5}\)giờ

Vận tốc dự tính của xe ô tô là :

192 : \(\frac{16}{5}\) = 192 . \(\frac{5}{16}\) = 60 (km/g)

Đổi 80% = \(\frac{4}{5}\)

Tốc độ thực tế của xe ô tô là :

60 . \(\frac{4}{5}\) = 48 (km/g)

Với tốc độ thực, ô tô đi từ A đến B mất :

192 : 48 = 4 (giờ)

Đ/s:...

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NT
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
SK
Xem chi tiết
KN
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
NB
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
PT
Xem chi tiết
OK
Xem chi tiết