Bài 14. Phản xạ âm - Tiếng vang

HT

1 người đứng trong hang động lớn nơi thật to, người đó nghe được tiếng vang sau âm truyền trực tiếp là 0,2 giây. Biết vận tốc truyền trong không khí là 340m/s. Tính khoảng cách từ người đó đến vách đá

---> Làm ơn giúp mình với ạ

Mai mình thi học kì vật lí rồi nè

Cảm ơn ạ

HJ
29 tháng 12 2017 lúc 19:13

Quãng đường tiếng vang là:

340.0,2=68(m)

Khoảng cách từ người đó đến vách đá là:

68:2=34(m)

Vậy khoảng cách từ người đó đến vách đá là 34 mét.

Bình luận (4)
HC
30 tháng 12 2017 lúc 14:56

Khoảng cách từ người đó đến vách đá là:

\(2S=v.t\) => \(S=\dfrac{v.t}{2}=\dfrac{340.0,2}{2}=34\)(m)

Bình luận (1)

Các câu hỏi tương tự
H24
Xem chi tiết
DL
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
DA
Xem chi tiết
PN
Xem chi tiết
DK
Xem chi tiết