Đại số lớp 7

TQ

1 cái hộp gỗ HHCN có chiều dài<chiều rộng 5cm , chiều cao 10cm mà có diện tích xung quanh là 1500cm^2. Tính thể tích của HHCN đó

H24
7 tháng 4 2023 lúc 23:38

Chiều dài của hộp gỗ là:

\(1500:10:5+5=35\left(cm\right)\)

Chiều dài của hộp gỗ là:

\(35+5=40\left(cm\right)\)

Thể tích của HHCN đó là:

\(35.40.10=14000\left(cm^3\right)\)

 

Bình luận (1)

Các câu hỏi tương tự
LC
Xem chi tiết
HH
Xem chi tiết
LC
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
FA
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
PU
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết